Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu có thời hạn sử dụng bao lâu?

Thứ hai - 20/09/2021 16:29
Hỏi: Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu có thời hạn sử dụng bao lâu?
Chứng chỉ hành nghề đấu thầu
Chứng chỉ hành nghề đấu thầu
Trả lời:
Căn cứ Khoản 3 Điều 111 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP ngày 26/6/2014 quy định chi tiết thi hành một só điều của Luật Đấu thầu về lựa chọn nhà thầu..
heo đó, chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu do Bộ Kế hoạch và Đầu tư cấp, có hiệu lực trong vòng 05 năm kể từ ngày cấp. Cá nhân đã được cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu vi phạm quy định của pháp luật về đấu thầu thì tùy theo tính chất, mức độ vi phạm sẽ bị thu hồi chứng chỉ hành nghề.

=> XEM THÊM: HƯỚNG DẪN ÔN THI CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ ĐẤU THẦU

Nguồn tin: www.dichvucong.gov.vn (Cổng dịch vụ công quốc gia)

Tổng số điểm của bài viết là: 10 trong 2 đánh giá

Xếp hạng: 5 - 2 phiếu bầu
Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

global block tophits
.
Thống kê truy cập
  • Đang truy cập15
  • Hôm nay612
  • Tháng hiện tại51,796
  • Tổng lượt truy cập5,150,511
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây