Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu, chứng chỉ hành nghề đấu thầu có thời hạn hay không?

Thứ hai - 09/09/2019 04:28
Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu chương trình cơ bản là 1 điều kiện bắt buộc để tham gia thi sát hạch và cấp chứng chỉ hành nghề đấu thầu.
Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu, chứng chỉ hành nghề đấu thầu có thời hạn hay không?
        Ông Nguyễn Thành Long (TPHCM) hỏi: Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu chương trình cơ bản được cấp ngày 30/7/2014 theo Luật Đấu thầu và Nghị định 63/2014/NĐ-CP có thời hạn sử dụng trong bao lâu?
          
  Xem thêm:

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

        Theo Khoản 1, Điều 22 Thông tư số 04/2019/TT-BKHĐT của Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu do các cơ sở đào tạo đã được Bộ Kế hoạch và Đầu tư đăng tải thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia cấp theo quy định tại Thông tư số 10/2010/TT-BKH ngày 13/5/2010 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định về đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu vẫn có giá trị sử dụng và tương đương với chứng chỉ đào tạo đấu thầu cơ bản theo quy định tại Thông tư này.

      Đối với trường hợp của ông Long, trong Thông tư số 04/2019/TT-BKHĐT không quy định về thời hạn của chứng chỉ đấu thầu cơ bản. Theo đó, chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu cũng không có thời hạn.
      Ngược lại, Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu có thời hạn sử dụng trong thời gian 05 năm kể từ ngày cấp, khi hết thời hạn sử dụng phải làm thủ tục cấp lại hoặc phải thi sát hạch nếu không đủ điều kiện cấp lại theo quy định.
 

Bên em chuyên dịch vụ tư vấn cấp chứng chỉ hành nghề xây dựng, anh chị em kỹ sư nào có nhu cầu mà chưa đủ năng lực kinh nghiệm hoặc không có khả năng tham gia sát hạch thì liên hệ em ạ.
Số điện thoại: 0942004333
Zalo: 0942004333
Facebook: https://www.facebook.com/CCXAYDUNG
Uy tín, nhiệt tình và nhanh chóng.

Nguồn tin: baochinhphu.vn

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

BÌNH LUẬN GÓP Ý
Những điểm mới trong quản lý chất lượng công trình xây dựng.

Những điểm mới trong quản lý chất lượng công trình xây dựng.

Bộ Xây dựng ban hành Thông tư số 04/2019/BXD-TT ngày 16/8/2019 (Thông tư số 04) thay thế Thông tư số 26/2016/TT-BXD về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng (CTXD) với nhiều điểm mới: Phân định trách nhiệm của giám sát trưởng, giám sát viên, ký biên bản nghiệm thu ngay tại thời điểm từng hạng mục công trình hoàn thành

Xem tiếp...

global block tophits
.
Thống kê truy cập
  • Đang truy cập14
  • Hôm nay16,854
  • Tháng hiện tại232,084
  • Tổng lượt truy cập1,473,844

NHẬN BỘ ĐỀ ÔN THI MỚI NHẤT

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây