Giám sát gói thầu lắp đặt thiết bị đồ gỗ, bàn ghế có cần chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng?

Thứ hai - 03/08/2020 15:08
Sau khi nhận được câu hỏi của ông Nguyễn Tấn Thanh (Thành phố Hồ Chí Minh) về việc công ty ông đang làm chủ đầu tư nhiều dự án, trong đó có gói thầu thiết bị đồ gỗ, bàn ghế, ông muốn thuê giám sát gói thầu này thì người chịu trách nhiệm giám sát trưởng đòi hỏi phải có chứng chỉ như thế nào? Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau.
Giám sát dân dụng và hạ tầng kỹ thuật
Giám sát dân dụng và hạ tầng kỹ thuật
Căn cứ quy định tại Khoản 38, Khoản 39, Điều 3, Luật Xây dựng năm 2014 và Khoản 9, Điều 1, Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng thì giám sát gói thầu lắp đặt thiết bị đồ gỗ, bàn ghế thuộc phần nội thất của công trình không thuộc đối tượng yêu cầu phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng.

Nguồn tin: baoxaydung.com.vn

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Mã bảo mật   
global block tophits
.
Thống kê truy cập
  • Đang truy cập25
  • Thành viên online2
  • Khách viếng thăm23
  • Hôm nay1,383
  • Tháng hiện tại43,424
  • Tổng lượt truy cập3,892,009

NHẬN BỘ ĐỀ ÔN THI MỚI NHẤT

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây